Còn hàng
Stacytine 200 vỉ (Acetylcysteine) Stella

Stacytine 200 vỉ (Acetylcysteine) Stella

Tình trạng: Còn hàng |Thương hiệu: Stella
Loại: Thuốc hô hấp
Đang cập nhật
76.340₫
Quy cách:
Số lượng
 0585.123.888
Gọi ngay 0585.123.888 để được tư vấn tốt nhất!
Chính sách - Dịch vụ
Sản phẩm an toàn (Thương hiệu nổi tiếng). <b>Chính hãng</b>
Sản phẩm an toàn (Thương hiệu nổi tiếng). Chính hãng
Chất lượng cam kết - Hoàn trả <b>100%</b> + đền bù thêm <b>100%</b>giá trị.
Chất lượng cam kết - Hoàn trả 100% + đền bù thêm 100%giá trị.
<b>Dịch vụ vượt trội</b> (Hỗ trợ tận tình)
Dịch vụ vượt trội (Hỗ trợ tận tình)
Giao hàng nhanh chóng<br>
chỉ trong <b>2 giờ</b>.
Giao hàng nhanh chóng
chỉ trong 2 giờ.

Stacytine 200 (Acetylcysteine) Stella là thuốc tiêu chất nhầy (long đờm) và giải độc paracetamol quá liều.

1. Thành phần: Acetylcysteine 200mg

2. Công dụng (chỉ định):

- Tiêu chất nhầy (long đờm) trong các bệnh đường hô hấp có tăng tiết đờm nhầy như: viêm phế quản cấp và mạn tính, viêm phổi, hen phế quản, giãn phế quản, xơ nang.

- Giải độc paracetamol trong trường hợp quá liều paracetamol.

3. Cách dùng - Liều dùng:

- Uống thuốc sau bữa ăn.

- Liều dùng cần được điều chỉnh theo từng bệnh nhân và theo chỉ định của bác sĩ.

Liều dùng tham khảo:

+ Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 200mg/lần x 2-3 lần/ngày.

+ Trẻ em 2-7 tuổi: 100mg/lần x 2-3 lần/ngày.

+ Giải độc paracetamol: Liều khởi đầu 140mg/kg, sau đó dùng 70mg/kg mỗi 4 giờ, tổng cộng 17 liều.

Với dạng gói bột, hòa tan trong một ít nước trước khi uống.

4. Quá liều: Triệu chứng: Có thể có các biểu hiện rối loạn tiêu hóa.

5. Điều trị: Điều trị triệu chứng và hỗ trợ.

6. Tác dụng phụ:

- Thường gặp: Buồn nôn, nôn, tiêu chảy, đau bụng.

- Ít gặp: Viêm miệng, chảy máu cam, phát ban, ngứa, co thắt phế quản (hiếm gặp).

7. Thận trọng:

- Thận trọng khi dùng cho người có tiền sử hen phế quản, loét dạ dày tá tràng.

- Phụ nữ có thai và cho con bú nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

- Tránh dùng chung với các thuốc giảm ho hoặc làm khô dịch tiết.

8. Bảo quản: Để thuốc nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30°C.

9. Đóng gói: 5 vỉ x 10 viên

10. Nhà sản xuất: Stella

Lên đầu trang