Hết hàng
Phazandol 500mg (Paracetamol) PV

Phazandol 500mg (Paracetamol) PV

Tình trạng: Hết hàng |Thương hiệu: Phúc Vinh Pharma
Loại: Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Đang cập nhật
35.500₫
Quy cách:
Số lượng
 0585.123.888
Gọi ngay 0585.123.888 để được tư vấn tốt nhất!
Chính sách - Dịch vụ
Sản phẩm an toàn (Thương hiệu nổi tiếng). <b>Chính hãng</b>
Sản phẩm an toàn (Thương hiệu nổi tiếng). Chính hãng
Chất lượng cam kết - Hoàn trả <b>100%</b> + đền bù thêm <b>100%</b>giá trị.
Chất lượng cam kết - Hoàn trả 100% + đền bù thêm 100%giá trị.
<b>Dịch vụ vượt trội</b> (Hỗ trợ tận tình)
Dịch vụ vượt trội (Hỗ trợ tận tình)
Giao hàng nhanh chóng<br>
chỉ trong <b>2 giờ</b>.
Giao hàng nhanh chóng
chỉ trong 2 giờ.

Phazandol 500mg (Paracetamol) PV là thuốc giảm đau, hạ sốt, được sử dụng để giảm đau và hạ sốt trong nhiều tình trạng khác nhau.

1. Thành phần: Mỗi viên nén chứa:

- Paracetamol 500mg

2. Công dụng (chỉ định):

- Giảm đau: đau đầu, đau răng, đau cơ, đau bụng kinh, đau sau phẫu thuật, đau do viêm khớp nhẹ,...

- Hạ sốt: do cảm lạnh, cúm, hoặc sau tiêm chủng.

3. Cách dùng - Liều dùng:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:

+ Uống 1-2 viên (500mg - 1000mg)/lần, mỗi 4-6 giờ nếu cần.

+ Không quá 4000mg (8 viên)/ngày.

- Trẻ em 6-11 tuổi: 250mg-500mg/lần, mỗi 4-6 giờ nếu cần. Không quá 1500mg/ngày.

Cần có sự chỉ định của bác sỹ, dược sỹ.

-Trẻ em dưới 6 tuổi: tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng.

- Nên uống thuốc sau bữa ăn để giảm kích ứng dạ dày (không bắt buộc).

4. Quá liều: Quá liều paracetamol có thể gây tổn thương gan nghiêm trọng, thậm chí tử vong. Các triệu chứng ban đầu có thể không rõ ràng. Nên tham khảo ý kiến của bác sỹ để có hướng điều trị kịp thời.

5. Điều trị:

- Ngừng sử dụng thuốc ngay lập tức.

- Đưa bệnh nhân đến cơ sở y tế gần nhất để được điều trị kịp thời.

- Điều trị bằng N-acetylcystein (NAC) càng sớm càng tốt (trong vòng 8-10 giờ sau khi uống quá liều) để bảo vệ gan.

6. Tác dụng phụ:

- Ít gặp: Ban da, ngứa, buồn nôn.

- Hiếm gặp: Phản ứng dị ứng nghiêm trọng, tổn thương gan (khi dùng liều cao và kéo dài).

7. Thận trọng:

Thận trọng khi dùng cho:

- Người có bệnh gan, thận.

-Người nghiện rượu.

-Người có tiền sử mẫn cảm với paracetamol.

- Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

8. Bảo quản: Để thuốc nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ dưới 30°C.

9. Nhà sản xuất: PV (Cần xác định tên đầy đủ của nhà sản xuất)

Lên đầu trang