Còn hàng
Hapacol 80 (Paracetamol) DHG

Hapacol 80 (Paracetamol) DHG

Tình trạng: Còn hàng |Thương hiệu: DHG
Loại: Thuốc giảm đau, hạ sốt, kháng viêm
Đang cập nhật
21.500₫
Quy cách:
Số lượng
 0585.123.888
Gọi ngay 0585.123.888 để được tư vấn tốt nhất!
Chính sách - Dịch vụ
Sản phẩm an toàn (Thương hiệu nổi tiếng). <b>Chính hãng</b>
Sản phẩm an toàn (Thương hiệu nổi tiếng). Chính hãng
Chất lượng cam kết - Hoàn trả <b>100%</b> + đền bù thêm <b>100%</b>giá trị.
Chất lượng cam kết - Hoàn trả 100% + đền bù thêm 100%giá trị.
<b>Dịch vụ vượt trội</b> (Hỗ trợ tận tình)
Dịch vụ vượt trội (Hỗ trợ tận tình)
Giao hàng nhanh chóng<br>
chỉ trong <b>2 giờ</b>.
Giao hàng nhanh chóng
chỉ trong 2 giờ.

Hapacol 80 (Paracetamol) DHG là thuốc gì?

Hapacol 80 là thuốc giảm đau, hạ sốt chứa paracetamol, được bào chế đặc biệt với hàm lượng phù hợp cho trẻ nhỏ, giúp giảm nhanh các triệu chứng sốt và đau.

1. Thành phần

Paracetamol 80mg.

2. Công dụng (Chỉ định)

- Hạ sốt cho trẻ em.

- Giảm đau trong các trường hợp: đau đầu, đau răng, đau nhức cơ, đau do mọc răng, sau tiêm chủng, do cảm lạnh, cúm.

3. Cách dùng - Liều dùng

- Cách dùng: Uống thuốc với nước. Có thể nghiền viên thuốc trước khi cho trẻ uống.

- Liều dùng: Theo chỉ định của bác sĩ hoặc dược sĩ. Tham khảo liều dùng theo cân nặng:

+ Trẻ từ 6-8 kg (3-11 tháng tuổi): 1 viên/lần.

+ Trẻ từ 8-10 kg (12-23 tháng tuổi): 1.5 viên/lần.

+ Trẻ từ 11-16 kg (2-5 tuổi): 2 viên/lần.

+ Các lần dùng cách nhau 4-6 giờ, không quá 5 lần/ngày.

(Luôn tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ để có liều dùng chính xác nhất cho trẻ.)

4. Quá liều

Buồn nôn, nôn, đau bụng, tổn thương gan (có thể dẫn đến suy gan và tử vong).

5. Điều trị

Điều trị bằng N-acetylcystein (NAC) càng sớm càng tốt.

6. Tác dụng phụ

Ít gặp: Dị ứng (mẩn ngứa, phát ban).

7. Bảo quản:

Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp.

8. Nhà sản xuất:

DHG

Lên đầu trang